Ngày 15-3, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh khai mạc lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng cho đoàn viên ưu tú.
Ngày 15-3, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh khai mạc lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng cho đoàn viên ưu tú.
|
Tham gia lớp bồi dưỡng, hơn 120 đoàn viên, thanh niên đến từ các đơn vị trực thuộc đoàn khối được học tập các chuyên đề: Khái lược lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Lớp bồi dưỡng diễn ra đến ngày 19-3.
V.THÀNH