Bằng những việc làm cụ thể, thiết thực, những năm qua, tuổi trẻ huyện Vạn Ninh đã phấn đấu học tập, rèn luyện và hành động với tinh thần "Đâu cần thanh niên có". Qua đó, các chương trình hành động của thanh niên huyện được triển khai có hiệu quả, thực chất.
Sau 3 năm triển khai thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18-5-2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05 "Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh", cán bộ, đảng viên, hội viên trong hệ thống Mặt trận huyện Diên Khánh đã phát huy vai trò nêu gương trong học tập và làm theo Bác với nhiều cách làm hay, mô hình hiệu quả, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Chủ tịch Hồ Chí Minh là con người có tầm vóc phổ quát, nhà cách mạng vĩ đại đấu tranh không biết mệt mỏi vì sự nghiệp tốt đẹp nhất của Việt Nam và nhân loại, một con người rất đỗi lớn lao nhưng cũng rất đỗi khiêm nhường. Đây là nhận định của Tiến sĩ Ruvislei González Sáez, chuyên gia hàng đầu về Việt Nam ở khu vực Mỹ Latin.
Hôm nay, kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh - Lãnh tụ thiên tài, Người thầy vĩ đại của cách mạng Việt Nam, Anh hùng giải phóng dân tộc, Nhà văn hóa kiệt xuất của Việt Nam. Cuộc đời của Người là biểu tượng cao đẹp nhất về chủ nghĩa yêu nước và chủ nghĩa anh hùng cách mạng Việt Nam.
Hôm nay (17-5), Ban Thường vụ Tỉnh ủy Khánh Hòa tổ chức Hội nghị sơ kết 3 năm triển khai thực hiện Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05 về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Trong 3 năm thực hiện Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh theo Chỉ thị số 05, Đảng bộ và chính quyền thành phố luôn kết hợp chặt chẽ giữa “học tập” với “làm theo” một cách có chiều sâu và bằng những việc làm cụ thể.
Những năm qua, việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh ở Trường Trung cấp Nghề Ninh Hòa đã trở thành việc làm thường xuyên, tác động tích cực đến thực hiện nhiệm vụ. Qua đó, góp phần nâng cao chất lượng đào tạo, cung ứng nguồn nhân lực có tay nghề cho doanh nghiệp, thị trường lao động, phục vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Qua 3 năm thực hiện Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05 về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, tại huyện Khánh Sơn có nhiều cách làm hiệu quả, gắn với nhiệm vụ thực tế của địa phương, đơn vị.
Ngày 4-4, Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05 “về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”.