UBND xã Vĩnh Lương (TP. Nha Trang) có dựng một số bảng “Cảnh báo vực sâu nguy hiểm - không tụ tập đông người” nơi các vực sâu ven biển trên đường Phạm Văn Đồng...
Thời gian qua, quá trình nổ mìn để phục vụ thi công công trình đường bộ cao tốc Vân Phong - Nha Trang đoạn qua xã Ninh An (thị xã Ninh Hòa) đã khiến nhiều nhà dân gần đó bị nứt tường, bể mái ngói, hỏng mái tôn... Qua làm việc, đơn vị thi công cam kết sẽ xem xét đền bù thiệt hại cho người dân, đồng thời có giải pháp bảo đảm an toàn khi thi công.
Vừa qua, tôi đến bộ phận một cửa tại Công an phường Vĩnh Nguyên, TP. Nha Trang để làm thủ tục xin xác nhận thông tin nơi cư trú. Tại đây, tôi được cán bộ tiếp dân là Thiếu tá Nguyễn Thị Lê Anh tận tình giúp tôi khai hồ sơ và hướng dẫn cài đặt, thực hiện thủ tục trên Cổng Dịch vụ công quốc gia thành công.
Hàng ngày, trên đường Huỳnh Văn Nghệ và đường Xuân Thủy (phường Vĩnh Hòa, TP. Nha Trang), một số người dân thiếu ý thức đổ rác, xà bần bừa bãi xuống đường gây mất vệ sinh môi trường, mỹ quan và cản trở giao thông (ảnh).
Trước nhà số 42/19 đường Nguyễn Đình Chiểu (phường Vĩnh Phước, TP. Nha Trang) có hố ga nằm ở giữa đường nhưng đã bị sụp bể (ảnh) ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân, nhất là vào ban đêm. Đề nghị chính quyền địa phương và cơ quan chức năng kiểm tra, khắc phục để bảo đảm an toàn cho người dân.
Hiện nay, trên đường Trần Phú (thị trấn Vạn Giã, huyện Vạn Ninh), một số người dân xây dựng nhà ở tập kết vật liệu và đặt máy trộn vữa, bê tông ở lòng đường, gây cản trở giao thông (ảnh). Đề nghị chính quyền địa phương tuyên truyền, nhắc nhở người dân không nên tập kết vật liệu xây dựng ở lòng đường.
Trên Quốc lộ 26, trước trụ sở UBND xã Ninh Tây (thôn Xóm Mới, xã Ninh Tây, thị xã Ninh Hòa) có dựng một số pa nô tuyên truyền. Trong đó, có một pa nô đã cũ, nội dung không còn mang tính thời sự, một pa nô bị mờ nhạt và một pa nô bị bong tróc không còn nội dung (ảnh). Đề nghị các ngành chức năng kiểm tra cho thay mới những tấm pa nô này để nâng cao hiệu quả tuyên truyền.
Hiện nay, trên đường Lập Định - Suối Môn (đoạn trước Trường Mầm non Thỏ Ngọc, thôn Suối Cát, xã Cam Hiệp Nam, huyện Cam Lâm) có biển báo giao thông bị cây xanh che khuất, khó quan sát (ảnh). Rất mong cơ quan chức năng kiểm tra, phát quang cây xanh cho thông thoáng để người đi đường dễ quan sát biển báo, góp phần đảm bảo an toàn giao thông tại khu vực này.
Sáng 11-7, Báo Khánh Hòa cùng đại diện Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam Chi nhánh Nha Trang, Công ty Cổ phần Đầu tư Champagroup - Khu du lịch Champa Island Nha Trang và Công ty TNHH Tư vấn và Đầu tư Trung Tín đến thăm và trao 60,73 triệu đồng cho gia đình cháu Thái Châu Anh...