Chiều 25-7, ông Đinh Văn Thiệu - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Khánh Hòa đi kiểm tra tiến độ thực hiện các dự án thuộc Chương trình phục hồi và phát triển kinh tế - xã hội tỉnh.
Sáng 24-7, ông Nguyễn Hải Ninh - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Khánh Hòa đã thăm và tặng quà người có công với cách mạng tại TP. Cam Ranh nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ...
Sáng 24-7, ông Hà Quốc Trị - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Khánh Hòa chủ trì giao ban quý II với Mặt trận và các tổ chức chính trị - xã hội.
Sáng 24-7, bà Phạm Thị Xuân Trang - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Khánh Hòa cùng đoàn công tác đã đi thăm, tặng quà các gia đình có công với cách mạng ở TP. Nha Trang nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng (1944 - 2024) là nhà lãnh đạo xuất sắc, hết lòng vì nước, vì dân. Sinh thời, Tổng Bí thư nhiều lần về thăm và làm việc với tỉnh Khánh Hòa, gần nhất là năm 2016. Báo Khánh Hòa phỏng vấn ông Nguyễn Hải Ninh - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy về những ấn tượng về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, cũng như tình cảm của Tổng Bí thư đối với Khánh Hòa.
Chiều 23-7, ông Lê Hữu Hoàng - Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Khánh Hòa chủ trì buổi làm việc với các thành viên Ban Chỉ đạo chống buôn lậu, gian lận thương mại và hàng giả (Ban Chỉ đạo 389) tỉnh đánh giá hoạt động 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ công tác 6 tháng cuối năm.
Chiều 23-7, ông Nguyễn Hải Ninh - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Tiểu ban Nhân sự Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Khánh Hòa lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2025 - 2030 đã chủ trì phiên họp lần thứ nhất của Tiểu ban.
Sáng 23-7, ông Nguyễn Hải Ninh - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Khánh Hòa thăm và tặng quà người có công với cách mạng tại TP. Nha Trang nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Sáng 23-7, ông Hà Quốc Trị - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Khánh Hòa thay mặt Tỉnh ủy, HĐND tỉnh, UBND tỉnh đến thăm, tặng quà các gia đình người có công với cách mang huyện Cam Lâm nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Sáng 23-7, ông Nguyễn Tấn Tuân - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Khánh Hòa cùng lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội đã đến thăm, tặng quà các gia đình người có công với cách mạng trên địa bàn huyện Diên Khánh nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024), sáng 23-7, lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, UBMTTQ Việt Nam tỉnh Khánh Hòa, các lực lượng vũ trang tỉnh và lãnh đạo TP. Nha Trang đã đến đặt vòng hoa, dâng hương viếng Nghĩa trang liệt sĩ Hòn Dung (TP. Nha Trang).
Chiều 22-7, ông Lê Hữu Hoàng - Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Khánh Hòa đến thăm, tặng quà các gia đình người có công với cách mạng ở huyện Diên Khánh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).