Pha chế dung dịch rửa tay khô theo công thức của WHO
Nhóm Seeds or Hope (Hạt giống hy vọng) gồm các giáo viên và bạn trẻ yêu thích khoa học của TP. Nha Trang đã hướng dẫn cán bộ, đoàn viên, thanh niên các huyện, thị xã, thành phố, các trường đại học, cao đẳng và THPT trên địa bàn tỉnh thực hành pha chế, sử dụng dung dịch sát khuẩn nhằm phòng, chống dịch theo tiêu chuẩn của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO).
Trong khuôn khổ chương trình tập huấn công tác phòng, chống dịch Covid-19 do Tỉnh đoàn, Hội Đồng đội tỉnh Khánh Hòa tổ chức vừa qua, nhóm Seeds or Hope (Hạt giống hy vọng) gồm các giáo viên và bạn trẻ yêu thích khoa học của TP. Nha Trang đã hướng dẫn cán bộ, đoàn viên, thanh niên các huyện, thị xã, thành phố, các trường đại học, cao đẳng và THPT trên địa bàn tỉnh thực hành pha chế, sử dụng dung dịch sát khuẩn nhằm phòng, chống dịch theo tiêu chuẩn của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO).
Dưới đây là một số hình ảnh do phóng viên
Khánh Hòa online ghi lại:
Tiến sĩ Hà Thị Hải Yến, giảng viên Trường Đại học Nha Trang hướng dẫn quy trình pha chế nước rửa tay theo công thức của WHO.
Các bước pha chế dung dịch rửa tay khô.
Thực hành các công đoạn pha chế.
Rót tinh dầu.
Đo nồng độ cồn của dung dịch sau khi pha.
Thành phẩm được rót ra chai.
Dán nhãn.
Hơn 200 chai dung dịch rửa tay khô được hoàn thành.